Previous slide Next slide ข่าวประชาสัมพันธ์ ข่าวสารทั้งหมด ส่งมอบ “ต้นแบบนวัตกรรมแผ่นประคบเย็น”ให้โรงพยาบาลกำแพงแสน ซึ่งมี ว่าที่ร้อยตรีพิสิษฐ์ อินทรวิรัตน์ วิศวกรการเกษตรชำนาญการ สังกัดศูนย์เครื่องจักรกลการเกษตรแห่งชาติ คณะวิศวกรรมศาสตร์ กำแพงแสน เป็นผู้ออกแบบและพัฒนานวัตกรรม คุณปิยะ โกสินทรจิตต์ ประธานกลุ่มเกษตรกรผู้ปลูกสับปะรด จังหวัดชลบุรี ได้นำเครื่องสับมาทดลองสับย่อยใบสับปะรดเพื่อใช้เป็นอาหาร โค ที่ ศูนย์เครื่องจักรกลการเกษตรแห่งชาติ คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต ได้นำนักศึกษาสาขาวิชาเทคโนโลยีเพื่อการพัฒนายั่งยืน จำนวน 40 คน เข้าศึกษาดูงานด้านเครื่องจักรกลการเกษตรและการออกแบบชิ้นส่วนเครื่องจักรกล ณ ศูนย์เครื่องจักรกลการเกษตรแห่งชาติ วิดิทัศน์ วิดิทัศน์ทั้งหมด ลิงก์ด่วน ลิงก์ที่เกี่ยวข้อง ติดตามข่าวสาร ประกาศ/คำสั่ง/แบบฟอร์ม ตำรา/หนังสือออนไลน์ นวัตกรรม/สิ่งประดิษฐ์ออนไลน์ รางวัล/เกียรติบัตร ศิษย์เก่าคณะ แจ้งซ่อมออนไลน์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตกำแพงแสน ระบบหนังสือเวียน มก. ระบบสารสนเทศนามานุกรม สำนักหอสมุด มก. KU Webmail โหลดโปรแกรมลิขสิทธิ์ มก. งานเทคโนโลยีสารสนเทศ มก. กพส.
ส่งมอบ “ต้นแบบนวัตกรรมแผ่นประคบเย็น”ให้โรงพยาบาลกำแพงแสน ซึ่งมี ว่าที่ร้อยตรีพิสิษฐ์ อินทรวิรัตน์ วิศวกรการเกษตรชำนาญการ สังกัดศูนย์เครื่องจักรกลการเกษตรแห่งชาติ คณะวิศวกรรมศาสตร์ กำแพงแสน เป็นผู้ออกแบบและพัฒนานวัตกรรม
คุณปิยะ โกสินทรจิตต์ ประธานกลุ่มเกษตรกรผู้ปลูกสับปะรด จังหวัดชลบุรี ได้นำเครื่องสับมาทดลองสับย่อยใบสับปะรดเพื่อใช้เป็นอาหาร โค ที่ ศูนย์เครื่องจักรกลการเกษตรแห่งชาติ
คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต ได้นำนักศึกษาสาขาวิชาเทคโนโลยีเพื่อการพัฒนายั่งยืน จำนวน 40 คน เข้าศึกษาดูงานด้านเครื่องจักรกลการเกษตรและการออกแบบชิ้นส่วนเครื่องจักรกล ณ ศูนย์เครื่องจักรกลการเกษตรแห่งชาติ